Esterházy torta cake ne na Hungary mai suna bayan Yarima Paul III Anton Esterházy na Galántha (1786-1866), memba na Daular Esterházy kuma diflomasiyya na Daular Austriya. Masu yin burodi na Budapest ne suka kirkireshi a ƙarshen karni na 19 kuma nan da nan ya zama ɗaya daga cikin shahararrun burodi a ƙasashen Masarautar Austro-Hungary.  [ana buƙatar hujja]

Esterházy torte
torte (en) Fassara
Tarihi
Asali Hungariya
Suna saboda Paul III Anton, Prince Esterházy (en) Fassara

Esterházy torta ya ƙunshi buttercream da aka shafa da cognac ko vanilla,sandwiched tsakanin yadudduka huɗu zuwa biyar na almond meringue (macaron). Anyi wa gurasar ƙanƙara tare da glaze mai laushi kuma an yi wa ado da alamar cakulan. Akwai,duk da haka,bambance-bambance daban-daban na girke-girke. A Hungary,an maye gurbin almonds na asali gaba ɗaya da walnuts.