Ernfold
Ernfold ( yawan jama'a a shekara ta 2016 : 15) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Canada a cikin Karamar Hukumar Morse No. 165 sannan kuma Sashen Ƙidaya Na 7. Da farko yana kusa da ainihin babbar hanyar hanya biyu, ƙauyen an rufe shi da hanyoyin adawar babbar hanyar Trans-Canada a cikin shekara ta 1973. Domin kaucewa halakar ƙauyen an karkatar da titin gabas na babbar hanyar Trans-Canada kusan 3. kilomita kudu da ƙauyen, ya bar ƙauyen sandwiched tsakanin Trans-Canada.
Ernfold | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Rural municipality of Canada (en) | Rural Municipality of Morse No. 165 | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 1.19 km² | |||
Sun raba iyaka da |
Morse (en)
| |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 306 |
Yawan mutanen kauyen ya daga zuwa kusan mutum 300.[1]
Tarihi
gyara sasheAn haɗa Ernfold azaman ƙauye a ranar 4 ga Disamba, shekara ta 1912.[2]
Alkaluma
gyara sasheA ƙidayar yawan jama'a da Statistics Canada ta gudanar a shekara ta 2021, Ernfold na da yawan mutum 20 da ke zaune a cikin gigaje guda 10 daga cikin gidaje 12 na masu zaman kansu, bambancin kaso 33.3% daga yawan jama'arta na shekara ta 2016 na 15. Tare da yanki na ƙasa na 1.29 square kilometres (0.50 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 15.5/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Ernfold ya ƙididdige yawan jama'a 15 da ke zaune a cikin 8 daga cikin 13 jimlar gidaje masu zaman kansu, a -100% canza daga 2011 yawan 30 . Tana da girman ƙasa na kimanin 1.19 square kilometres (0.46 sq mi) , tana da cunkoson al'umma na kimanin 12.6/km a shekara ta 2016.
Wuraren gado
gyara sasheNa farko kuma mafi mahimmancin wurin tarihin tarihi a Ernfold shine 80 km alamar. Makarantar Ernfold bulo ce mai kyan gani, -Labarin Jojiyanci Tsarin Farfaɗo da Gina a shekara ta 1919. Ginin ya kasance wani muhimmin bangare na al'umma a matsayin makaranta har sai da aka rufe a shekara ta 1972. Daga nan aka yi amfani da ita azaman cocin Baptist na ɗan gajeren lokaci har sai da cocin ya rufe a shekara ta 1989.
Gidan makarantar ya kasance sanannen alamar ƙasa tare da hasumiya mai kararrawa da sigar daidaitacce, ga masu wucewa ta ƙauyen, suna tuƙi zuwa yamma akan babbar hanyar Trans-Canada.
Ranar 6 ga watan Mayu, shekara ta 1990 ƙauyen Ernfold ya wuce ( Blaw No. 90-1), yana sanya ginin a kan Rijistar Kanadiya na Wuraren Tarihi a matsayin Kayayyakin Gado na Municipal . [3]
Duba kuma
gyara sashe- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Ƙauyen Saskatchewan
Nassoshi
gyara sashe- ↑ Richardson, Mark (2012-07-24). "Decline and development of the prairie". Maclean's. Retrieved 2017-01-19.
- ↑ "Urban Municipality Incorporations". Saskatchewan Ministry of Government Relations. Archived from the original on October 15, 2014. Retrieved June 1, 2020.
- ↑ Ernfold School - Canadian Register of Historic Places