Emma Okas Wike
HEmma Okas Wike (an haife shi Emmanuel Okanwene Wike ) ɗan kasuwa ne kuma mai tsara birane daga jihar Rivers, Najeriya. Shi ne wanda ya kafa kuma babban abokin tarayya na kamfanin Emma Wike & Partners.
Emma Okas Wike | |
---|---|
Rayuwa | |
Karatu | |
Makaranta | Jami'ar jihar Riba s |
Sana'a | |
Sana'a | landscape architect (en) da urban planner (en) |
emmawike.com |
Ilimi
gyara sasheWike ya kammala karatunsa a Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Jihar Ribas, daga nan ne ya sami takardar shaidar difloma a fannin tsarin gari da digiri na farko a fannin sarrafa gidaje da kuma digiri na biyu a fannin kula da muhalli .
Sana'a
gyara sasheYana da gogewa sama da shekaru ashirin a cikin sarrafa gidaje da aka samu daga aiki ga kamfanoni irin su Sam Oduve & Partners, Knight Frank & Rutley da Alagbe & Partners. Shi ne memba mai kafa kuma mai gudanarwa a Emma Wike & Partners. A ranar 11 ga Yuni 2015, ya zama memba na Hukumar Raya Birni ta Babban Fatakwal . A watan Afrilun 2016, ya tashi daga sakatariyar yada labarai zuwa mataimakin shugaban hukumar kididdigar gidaje ta Najeriya na biyu.
Abokan tarayya da membobinsu
gyara sashe- Abokin Hulɗa, Cibiyar Bincike da Ƙirar Gida ta Najeriya
- Memba, Ƙungiyar Gidajen Ƙasa ta Duniya
- Memba, Ƙungiyar Haƙƙin Hanya ta Duniya
- Memba, Ƙungiyar Gudanar da Kayan aiki ta Duniya
- Memba, Ƙungiyar Gidajen Gidajen Afirka
Duba kuma
gyara sashe- Hukumar Cigaban Birnin Fatakwal
- Ma'aikatar Raya Birane ta Jihar Ribas