Consul, Saskatchewan
Consul ( yawan jama'a na 2021 : 50 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Reno No. 51 da Sashen Ƙidaya Na 4 . Hanyar Red Coat Trail mai tarihi da Babbar Hanya 21 ta wuce ƙauyen. Ƙauyen yana da ɗaya daga cikin na'urorin haɓaka hatsi na ƙarshe a yankin. Yana da 211 km kudu maso yammacin birnin Swift na yanzu[1].
Consul, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 73 (2016) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Sun raba iyaka da |
Senate (en)
| |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
Central Time Zone (en)
| |||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 306 | |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | mds.gov.sk.ca… |
Tarihi
gyara sasheAn haɗa Consul a matsayin ƙauye ranar 12 ga Yuni, 1917[2].
Alkaluma
gyara sasheA cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Consul yana da yawan jama'a 50 da ke zaune a cikin 30 daga cikin 36 na gidaje masu zaman kansu, canji na -31.5% daga yawan jama'arta na 2016 na 73 . Tare da filin ƙasa na 0.7 square kilometres (0.27 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 71.4/km a cikin 2021.[3]
A cikin ƙidayar jama'a ta 2016, ƙauyen Consul ya ƙididdige yawan jama'a 73 da ke zaune a cikin 39 daga cikin jimlar 40 na gidaje masu zaman kansu, a -15.1% ya canza daga yawan 2011 na 84 . Tare da filin ƙasa na 0.65 square kilometres (0.25 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 112.3/km a cikin 2016.[4]
Ilimi
gyara sasheMakaranta Consul wurin zama na Kindergarten zuwa Grade 12 da ke hidima ga ɗalibai kusan 70 a cikin matsananciyar kusurwar kudu maso yamma na Saskatchewan. Makarantar Consul wani yanki ne na Makarantar Makarantar Chinook wanda ya haɗa da galibin kudu maso yammacin Saskatchewan.[5]
Duba kuma
gyara sashe- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Ƙauyen Saskatchewan
Manzarta
gyara sashe- ↑ "Urban Municipality Incorporations". Saskatchewan Ministry of Government Relations. Archived from the original on October 15, 2014. Retrieved June 1, 2020.
- ↑ "Saskatchewan Census Population" (PDF). Saskatchewan Bureau of Statistics. Archived from the original (PDF) on September 24, 2015. Retrieved May 31, 2020
- ↑ "Saskatchewan Census Population". Saskatchewan Bureau of Statistics. Retrieved May 31, 2020
- ↑ "Population and dwelling counts: Canada, provinces and territories, census divisions and census subdivisions (municipalities), Saskatchewan". Statistics Canada. February 9, 2022. Retrieved April 1, 2022.
- ↑ "Population and dwelling counts, for Canada, provinces and territories, and census subdivisions (municipalities), 2016 and 2011 censuses – 100% data (Saskatchewan)". Statistics Canada. February 8, 2017. Retrieved May 30, 2020