Ƙungiya ta Cape Town Ecology Group, ƙungiya ce mai tsattsauran ra'ayi a Afirka ta Kudu, wacce aka kafa ta a cikin shekarar 1987, a matsayin "ɗan Koeberg Alert", kuma tana aiki har zuwa farkon shekarun1990s. Ta samar da aƙidar kore mai ra'ayin siyasa saɓanin ƙungiyoyin kiyaye wariyar launin fata na lokacin. A cewar wanda ya kafa Mike Cope: "Mun ji buƙatar duba al'amurran da suka shafi muhalli a matsayi mafi girma kuma mun fahimci alaƙar da ke tsakanin siyasa da muhalli. Ecology tabbas kan batu ne na siyasa domin al'amuran muhalli sun shafi inda muke rayuwa." [1]

Cape Town Ecology Group
Bayanai
Farawa 1987
Ƙasa Afirka ta kudu
Yan Kugiyar Cape Town
Fayil:Cteg.jpg
CTEG katin waya

Ta ɗauki nauyin taron farko na Afirka ta Kudu kan muhalli, [2] tare da reshen Western Cape na taron duniya kan addini da zaman lafiya da kuma kiran Musulunci a shekarar 1991. An gudanar da taron ƙasa kan muhalli da ci gaba a jami'ar Western Cape tare da wasu wakilai 231 daga ƙungiyoyi da dama sun tattauna kan alaƙar da ke tsakanin gurɓatar muhalli da yanayin siyasa a kudancin Afirka. Taron na kwanaki uku yana da nufin "Siyasa Ilimin Halitta, Siyasar Ecology" kuma an ɗauke shi a matsayin ci gaba a lokacinsa.

A cewar mai shirya taron, Phakamile Tshazibane: “A karon farko ƙungiyoyi irin su Congress of African Trade Unions (Cosatu), Majalisar Ƙungiyoyin Kasuwanci ta ƙasa (Nactu), Pan Africanist Congress (PAC) da kuma Majalisar Wakilan Afirka ta Kudu . ANC), ta sami matsaya guda game da batun muhalli."

Waɗanda suka kafa

gyara sashe
  • Michael Cope (marubuci, anarchist kuma ɗan Jack Cope )
  • Julia Martin (marubuciya, ilimi, memba mai aiki na Kwamitin Gudanarwa na tsawon shekaru bakwai)
  • Karen Rolfes (matar taba)
  • Henri Laurie (masanin lissafi)
  • Donna Metzlar (mai gwagwarmaya)
  • George Petros (mai fafutuka)

Duba kuma

gyara sashe
  • Rayuwar Duniya ta Afirka
  • Taron Duniya 2002
  • Green motsi a Afirka ta Kudu
  • Koeberg Alert

Manazarta

gyara sashe
  1. Lewis, D, "Ending the Apartheid of the Environment", South, Southside Environment, 7–13 March 1991, p. 19
  2. Lewis, D, "Differences set aside at Ecology Conference", South, 18–24 July 1991. p. 10