Briercrest
Briercrest ( yawan jama'a na 2016 : 159 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Redburn No. 130 da Sashen Ƙididdiga na No. 6 . Kauyen yana da kusan 42 km kudu maso gabas da birnin Moose jaw da 77 km kudu maso yammacin birnin Regina . Lokacin da aka kafa gidan waya a cikin 1903, wani yanki ne na gundumar Zaɓe ta Tarayya : Assiniboia, Yankin Arewa maso Yamma, da kuma wani yanki na gundumar wucin gadi na Assiniboia West, Territories Arewa maso Yamma, har zuwa lokacin da aka kafa lardin Saskatchewan a 1905.
Briercrest | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Rural municipality of Canada (en) | Redburn No. 130 (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 0.62 km² | |||
Bayanan tarihi | ||||
Ƙirƙira | 1903 | |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | villageofbriercrest.ca |
Tarihi
gyara sasheAn haɗa Briercrest azaman ƙauye ranar 17 ga Afrilu, 1912.
Alkaluma
gyara sasheA cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Kanada ta gudanar, Briercrest yana da yawan jama'a 155 da ke zaune a cikin 65 daga cikin jimlar gidaje 67 masu zaman kansu, canjin yanayi. -2.5% daga yawanta na 2016 na 159 . Tare da yanki na ƙasa na 0.69 square kilometres (0.27 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 224.6/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Briercrest ya ƙididdige yawan jama'a 159 da ke zaune a cikin 65 daga cikin 67 na jimlar gidaje masu zaman kansu, a 30.2% ya canza daga yawan 2011 na 111 . Tare da filin ƙasa na 0.62 square kilometres (0.24 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 256.5/km a cikin 2016.
Ilimi
gyara sasheCoventry School Division (SD) 213, North West Territories (NWT) na ɗaya daga cikin makarantun ɗaki na farko da aka fara a 1891. Hipperholme SD 467, NWT ya biyo baya a cikin 1899. Yawancin gundumomin makarantar ɗaki ɗaya da yawa sun haɓaka a farkon shekarun 1900 don rayuwa har zuwa tsakiyar karni na 20 lokacin da a hankali aka maye gurbinsu da Briercrest Family of Schools.
- Briercrest College da Seminary
An kafa Kwalejin Briercrest da Seminary a matsayin Cibiyar Littafi Mai Tsarki ta Briercrest a Briercrest a cikin 1935, wanda tun daga lokacin ya koma Caronport . A cikin 1946, ana buƙatar babban wurin aiki don ƙara yawan ɗalibai, kuma filin jirgin sama a Caronport ya zama sabon gida na makarantar. Makarantar, duk da haka, ta ci gaba da girmama tarihinta na farko ta hanyar riƙe sunan Briercrest a matsayin wurin haifuwarta.
Nassoshi
gyara sasheKara karantawa
gyara sashe- " Filayen Alkama da Wild Wardi Briercrest da Gundumomi ." Briercrest & Gundumar Tarihi Society Box 14, Briercrest Sask 1988. Kauyen Briercrest da yanki. Makabartar Blue Hill, Makabartar Briercrest da Makabartar Lutheran Briercrest.