Bouzié, ɗan gajeren fim ne da aka shirya shi a shekarar 1996 na Franco-Ivorian wanda Jacques Trabi ya ba da umarni kuma Issa Serge Coelo ya shirya a Fina-finan Parenthese.[1][2] Fim ɗin ya haɗa da Thérèse Sialou, Serge Touvolly, Michel Ibo, da Madeleine Kouassy.[3] Fim ɗin yana magana ne game da Zébia, ɗan Afirka da ke aiki a Faransa, ya sayi tikitin jirgin sama zuwa Paris da mahaifiyarsa Bouzié don ya kawo ta Faransa kuma ya ba ta rayuwa mai daɗi.[4][5]

Bouzié
Asali
Lokacin bugawa 1997
Ƙasar asali Faransa
Characteristics
Genre (en) Fassara comedy film (en) Fassara
External links

Fim ɗin ya fara fitowa a ranar 31 ga watan Disamba 1996 a Faransa. Fim ɗin ya sami kyakkyawan sharhi daga masu suka.[6] A cikin shekarar 1997 a Molodist International Film Festival, an zaɓi fim ɗin a gasar Mafi kyawun Short Fiction Fiction. A wannan shekarar kuma, fim ɗin ya lashe lambar yabo mafi kyawun gajerun fina-finai (fiction) a bikin fina-finai da talabijin na Panafrica karo na 15 na Ouagadougou (FESPACO).[7]

'Yan wasa gyara sashe

  • Sunan Sialou
  • Serge Touvolly
  • Michel Ibo
  • Madeleine Kouassy

Manazarta gyara sashe

  1. "BOUZIÉ (1996)". BFI (in Turanci). Archived from the original on October 10, 2021. Retrieved 2021-10-10.
  2. "Films- Africultures : Bouzié". Africultures (in Faransanci). Retrieved 2021-10-10.
  3. "IFcinéma - Bouzié "à ma mère"". ifcinema.institutfrancais.com. Retrieved 2021-10-10.
  4. "Bouzié (1996)". en.unifrance.org (in Turanci). Retrieved 2021-10-10.
  5. "Bouzié à ma mère de Jacques Trabi - (1996) - Court métrage" (in Faransanci). Retrieved 2021-10-10.
  6. "Films from Africa: Film-Details". www.filme-aus-afrika.de. Archived from the original on 2021-10-10. Retrieved 2021-10-10.
  7. "Films from Africa: Film-Details". www.filme-aus-afrika.de. Archived from the original on 2021-10-10. Retrieved 2021-10-10.