Borden, Saskatchewan
Borden (yawan yawan jama'a na shekarar 2016 : 287 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Great Bend No. 405 da Sashen ƙidayar jama'a mai lamba 16. Ana kiran Borden bayan Sir Frederick William Borden, Ministan Militia a cikin majalisar ministocin Laurier. [1] Gadar gadar da aka yi watsi da ita mai suna ( Borden Bridge ) tana kudu maso gabas kuma an taɓa ɗaukar babbar hanya 16 a haye kogin Saskatchewan ta Arewa .
Borden, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 0.76 km² | |||
Sun raba iyaka da |
Radisson (en)
| |||
Bayanan tarihi | ||||
Ƙirƙira | 1905 | |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 306 | |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | bordensask.ca |
Tarihi
gyara sasheAn haɗa Borden azaman ƙauye a ranar 19 ga Yulin shekarar 1907.
Alkaluma
gyara sasheKidayar 2021
gyara sasheA cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Borden tana da yawan jama'a 281 da ke zaune a cikin 120 daga cikin 131 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -2.1% daga yawanta na 2016 na 287 . Tare da yanki na ƙasa na 0.73 square kilometres (0.28 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 384.9/km a cikin 2021.
Kidayar 2016
gyara sasheA cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Borden ya ƙididdige yawan jama'a 287 da ke zaune a cikin 126 daga cikin 140 na gidaje masu zaman kansu. 14.6% ya canza daga yawan 2011 na 245 . Tare da yanki na ƙasa na 0.76 square kilometres (0.29 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 377.6/km a cikin 2016.
Fitattun mutane
gyara sashe- David Orchard, (an haife shi a watan Yuni 28, 1950, a Borden, Saskatchewan) ɗan siyasan Kanada ne kuma memba na Jam'iyyar Liberal Party of Canada.
Duba kuma
gyara sashe- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Ƙauyen Saskatchewan
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sasheManazarta
gyara sashe- ↑ "Geographic Names of Saskatchewan", Bill Barry (2005), p 53.