Bond South Africa harabar jami'ar Bond Australia ce, wacce ke Sandton, Gauteng, Afirka ta Kudu .

Bond South Africa
Bayanai
Ƙasa Afirka ta kudu

An rufe harabar a shekara ta 2004, bayan nasarar aiwatar da karatun nesa a farkon shekarun 90, ya kai ga ƙasashen SADC. Bond Afirka ta Kudu a baya an amince da ita don bayar da digiri na digiri da Master of Business Administration (MBA).

An aiwatar da ilmantarwa ta nesa bayan nasarar kafa cibiyoyin ilmantarwa a kasashe kamar Zambia, Namibia da Kudancin Botswana. Daliban da suka yi amfani da su a harabarmu a Sandton, an ba su damar kammala karatunsu a kasashensu.

Bond SA da wasu makarantun kasuwanci guda tara suna da shirye-shiryen MBA da Majalisar Ilimi mafi girma (CHE) ta hana su, saboda rashin cika mafi ƙarancin ƙa'idodi.

Wani mai magana da yawun shugaban majalisar ilimi mafi girma ya bayyana a takaice cewa Bond SA ba ta cika sabbin ka'idojin da aka sanya ba, yana mai cewa shirye-shiryen MBA za a buƙaci a cire su kuma aikace-aikacen sake ba da izini na iya farawa bayan shekaru biyu. Ya ci gaba da bayyana cewa takaddun shaida na baya, difloma da digiri da aka samu, za su ci gaba da kasancewa kamar yadda aka tsara a baya.

Masu mallakar Bond SA sun soki ka'idojin, suna mai cewa bita ya mayar da hankali kan tsarin aikace-aikace maimakon tasirin karatun da ke haifar da sakamakon kammala karatun.

Mataimakin shugaban jami'ar Bond ta Ostiraliya ya nuna takaici game da sakamakon.

"Sakamako na majalisa zai kara da rashin damar da jami'o'in Afirka ke da ingancin ƙwarewar ƙasashen waje da ayyukan ilmantarwa. Dukkanin cancantar Bond suna da matukar daraja ga ƙasashen waje kuma muna fatan shirya hanyar ci gaba ga ɗaliban Afirka da ke neman ilimin masu zaman kansu na sana'a. Wannan ba zai shafi cancantar da dubban ɗalibai suka samu ba waɗanda suka kammala harabar da shirye-shiryen ilmantarwa na nesa. (Bond Australia) ba ta shirya don daidaita ingancin difloma da digiri da aka amince da duniya ba, don daidaitawa da al'amuran tsari a cikin ƙasa ɗaya na duniya. "

Bayanan da aka ambata

gyara sashe