Boakye Agyarko (An haifeshi 1956) Masanin tattalin arzikine na ƙasar Ghana ne, ɗan siyasa kuma tsohon ma'aikacin banki. Shi ne mataimakin shugaban bankin na New York. Shi ne tsohon Ministan Makamashi a Ghana.

Rayuwarsa ta karatu

gyara sashe

Kumasi a Yankin Ashanti zuwa Kwasi Agyarko. Mahaifinsa ɗan kasuwa ne kuma ɗan gwagwarmayar jam'iyyar United daga Jamase a yankin Ashanti kuma mahaifiyarsa ita ce Jane Ladze Padi daga Krobo Odumase a Yankin Gabas.[2] Shi ɗan'uwan Dedo Difie Agyarko-Kusi da Emmanuel Kwabena Kyeremateng Agyarko

Manazarta

gyara sashe

https://www.africa-confidential.com/whos-who-profile/id/310/Boakye_Kyeremateng_Agyarko