Avec les Hommes de l'eau
Avec les Hommes de l'eau ɗan gajeren fim ne na ƙasar Belgian na shekarar 1938.
Avec les Hommes de l'eau | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1938 |
Ƙasar asali | Beljik |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
Launi | black-and-white (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Ernest Genval (en) |
External links | |
Specialized websites
|
Takaitaccen bayani
gyara sasheJirgin ruwan Berwinne ya tashi daga Leopoldville (yanzu ana kiransa Kinshasa ) har zuwa Kogin Kongo. A kan hanyar, yana tsayawa a wani ƙaramin ƙauye don ɗaukar katako mai yawa a hankali. Da zarar an yi lodi, kwale-kwalen ya tashi, ya bar jama'ar yankin daga bakin tekun. A kan hanyar jirgin ruwan ya ci karo da kwale-kwale da masu mutane a wurin masu gudanar da ayyuka na yau da kullun kamar kamun kifi, farautar kada, sassaƙa naman dabba ruwa da kuma sanya gishiri don adanawa.