Atsuko Tanaka
Atsuko Tanaka (Fabrairu 10, 1932 - Disamba 3, 2005) ɗan ƙasar Japan ne mai zane-zane. Ta kasance babban jigo na Ƙungiyar Fasaha ta Gutai daga 1955 zuwa 1965. Ayyukanta sun sami ƙarin kulawa da masana a duk faɗin duniya tun farkon shekarun 2000, lokacin da ta sami gidan kayan gargajiya na farko a Ashiya, Japan, wanda ya biyo baya ta farko. Komawa zuwa ƙasashen waje, a cikin New York da Vancouver.. An nuna aikinta a nune-nune da yawa kan fasahar Gutai a Turai da Arewacin Amurka.[1]
Atsuko Tanaka | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Osaka, 10 ga Faburairu, 1932 |
ƙasa |
Japan Empire of Japan (en) |
Ƙabila | Japanese people (en) |
Mutuwa | Nara (en) da Asuka (en) , 3 Disamba 2005 |
Karatu | |
Makaranta | Kyoto City University of Arts (en) |
Harsuna | Harshen Japan |
Sana'a | |
Sana'a | painter (en) , mai nishatantar da mutane, Mai sassakawa, drawer (en) da installation artist (en) |
Mahalarcin
| |
Wurin aiki | Kyoto da Osaka |
Fafutuka | abstract art (en) |
Artistic movement |
installation art (en) sound art (en) |
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.