Ashraf S'Semwogerere' (ko Semwogerere) ɗan wasan kwaikwayo ne na fina-finai na ƙasar Uganda, darektan kuma ɗan wasan kwaikwayo.[1] Ya zama sananne tare da fim ɗinsa Mukajanga ("The passion of the Ugandan Martyrs"), ya kasance wani labari game da ƙungiyar sarakunan Buganda waɗanda Kabaka Mwanga II na Buganda ya kashe saboda bangaskiyarsu ta Kirista.[2] An sace shi a Kinawataka da mutanen da ba a san su ba a shekara ta 2006, bayan ya nuna sabon wasan kwaikwayonsa Murder in the City a gidan wasan kwaikwayo na ƙasa.[3][4] Fim dinsa Feeling Struggle, an yi imanin shi ne fim na farko a Uganda.

Sauran fina-finai sun haɗa da The Honourable da Murder in the City, labarin da ya danganci Aggrey Kiyingi akan kisan matarsa, Robinah Kiyingi .  

Ashraf ya fito ne a fim ɗin Lukyamuzi Bashir Bala Bala Sese a matsayin Ireene.

Manazarta

gyara sashe
  1. "Why the Ugandan film industry has failed to take off". Celeb Africa.Net. 2012-12-31. Archived from the original on 2015-06-10. Retrieved 2013-10-07.
  2. "Films Uganda: Ashraf Semwogerere is back with Movie". Filmsuganda.blogspot.com. 2009-06-02. Archived from the original on 2015-06-10. Retrieved 2013-10-07.
  3. "Ugandan Filmmakers Want More Freedom of Expression". Uganda Radio Network. 2012-08-27. Retrieved 2013-10-07.
  4. "Same script, different casts | In2EastAfrica – East African news, Headlines, Business, Tourism, Sports, Health, Entertainment, Education". Archives.in2eastafrica.net. 1959-12-02. Archived from the original on 2013-10-08. Retrieved 2013-10-07.