Ana dariya
Anadariya mazabaace dake a jihar Kano a karamar hukumar bebeji.Anadariya gari ne mai samar da abinci da kayayyakin noma a kasuwanni masu yawa tare da tarihi tun sama da 30.[1] Gari ne mai cikakken haɗin kai tare da kadarori da suka kai kimanin fiye da murabba'in ƙafa miliyan ɗaya na yankin kiwon kaji, gagarumin ƙasar noma, wuraren ajiyar hatsi, masana'antar abinci, sarrafa kaji, ajiyar kaya da dabaru.[2] Ayyukan Anadariya na nan a jihar Kano a Arewacin Najeriya. Noman kaji bai ci gaba da tafiya tare da ci gaban tattalin arziki ba, yana haifar da rashin daidaituwar wadata da buƙatu. Noman kajin Najeriya kowace jari na ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta a duniya. Kasuwancin Anadariya suna jagorancin waɗanda suka kafa tushen duniya da ƙwarewa mai yawa a kamfanonin Fortune 500 ciki har da Goldman Sachs, General Electric, da Bank of America.