All Stars ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta Afirka ta Kudu da ke Johannesburg .

All Stars FC
Bayanai
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Afirka ta kudu
ctallstars.co.za

An kafa kulob din a matsayin Cape Town All Stars a cikin 2010, kuma sun buga wasannin gida a filin wasa na Athlone . [1] Sun narkar da su bayan sun sayar da matsayinsu na gasar rukunin farko zuwa matakin TS Galaxy na uku a cikin 2018.[2] A cikin 2020 sun dawo da matsayinsu daga TS Galaxy, wanda su kuma suka sayi hanyarsu zuwa PSL ta hanyar siyan matsayin daga Highlands Park.[3][4]

Matsar da sake suna

gyara sashe

Kulob ɗin ya ƙaura daga Cape Town zuwa Johannesburg a farkon kakar 2022-23, kuma an sake masa suna All Stars FC.[5]

Bayan ƙarshen kakar 2022-23, All Stars, waɗanda suka gama na huɗu, sun sayar da lasisin Rukunin Farko na Ƙasa ga Black Leopards, waɗanda suka gama ƙasa kuma za a sake su.[6]

Season League Position Played Won Lost Drew Goals for Goals against Points
2010–11 SAFA Second Division
2011–12 SAFA Second Division
2012–13 SAFA Second Division
2013–14 SAFA Second Division
2014–15 National First Division 5th 30 12 11 7 42 36 47
2015–16 National First Division 7th 30 13 6 11 30 32 45
2016–17 National First Division 9th 30 9 11 10 27 29 38
2017–18 National First Division 7th 30 9 13 8 29 26 40
2020–21 National First Division 10th 30 9 10 11 28 32 37
2021–22 National First Division 3rd 30 12 12 6 37 26 48
2022–23 National First Division 4th 30 12 48

Tawagar ta yanzu

gyara sashe

 

Manazarta

gyara sashe
  1. "Ncwana buys Vodacom team, launches it in CT". SowetanLive.co.za. 9 November 2010.
  2. "Cape Town All Stars sold, will relocate to Mpumalanga for 2018/19 NFD season". Kick Off (in Turanci). Archived from the original on 11 April 2019. Retrieved 25 November 2018.
  3. "TS Galaxy GladAfrica Championship NFD status to be sold to Lunga Ncwana as Cape Town All Stars". Kick Off. 2020-09-09. Archived from the original on 2022-05-22. Retrieved 2022-08-20.
  4. "Sold: PSL approves TS Galaxy Tim Sukazi purchase of Highlands Park status". Kick Off. 2020-09-17. Archived from the original on 2022-01-25. Retrieved 2022-08-20.
  5. Pillay, Byron (2022-07-09). "Premier Soccer League approves Cape Town club's application to relocate". SportsBrief - Sport news. (in Turanci). Retrieved 2022-10-08.
  6. Writer, FARPost (2023-06-06). "Motsepe Foundation club confirm sale of status". FARPost (in Turanci). Retrieved 2023-06-07.