Algeria
Aljeriya, a hukumance Jamhuriyar Dimokaradiyyar Jama'ar Aljeriya, ƙasa ce a yankin Maghreb na Arewacin najiyar Afirka. Tana da iyaka da ƙasar Tunusiya zuwa arewa maso gabas; zuwa gabas ta ƙasar Libya; zuwa kudu maso gabas ta Nijar; zuwa kudu maso yamma ta hanyar Mali, Mauritania, da Sahara ta Yamma; zuwa yamma ta Morocco; kuma zuwa arewa ta bakin tekun Mediterranean. Aljeriya tana da yanayin da ba shi da ɗanɗano, tare da hamadar sahara ta mamaye mafi yawan ƙasar in ban da arewacinta mai albarka da tsaunuka, inda yawancin jama'a suka taru. Fadin murabba'in kilomita 2,381,741 (919,595 sq mi), ita ce ƙasa ta goma mafi girma a duniya ta yanki, kuma itace ƙasa mafi girma a duk nahiyar Afirka. Aljeriya tana da yawan jama'a miliyan 44, ita ce ƙasa ta goma mafi yawan al'umma a Afirka, kuma ƙasa mafi yawan al'umma ta 32 a duniya. Babban birni kuma mafi girma shine Algiers, wanda ke arewa mai nisa a bakin tekun Bahar Rum.