Ahmed Landolsi (Arabic) ɗan wasan kwaikwayo ne na ƙasar Tunisia .[1][2][3]

Ahmed Landolsi
أحمد الأندلسي
Landolsi a kan murfin Tunivisions, a cikin 2010.
An haife shi (1983-11-16) 16 Nuwamba 1983 ( (shekaru 40)  )
Tunisiya
Ƙasar Tunisian
Aiki Mai wasan kwaikwayo
Ayyuka masu ban sha'awa Yin amfani da

Tarihin rayuwa

gyara sashe

Ya mallaki hukumar jefawa don tallace-tallace, shirye-shiryen bidiyo da bayyanar shirye-shirye iri-iri.

Ya fara yin wasu bayyanuwa a wasu shirye-shiryen talabijin na gida. Sa'an nan, a shekara ta 2005, ya zama mai karɓar bakuncin kuma marubuci a shirin Ahla Jaw wanda Hela Rokbi ta shirya. Ya juya a cikin 'yan tallace-tallace kafin ya sauka da rawar farko a cikin jerin shirye-shiryen talabijin. A shekara ta 2007, ya sauka da babban rawa a cikin jerin shirye-shiryen Layali el tit TV (White Nights).

A shekara ta 2008 ya sami rawar Mehdi a cikin jerin shirye-shiryen TV Maktoub (Destiny), wanda ya sa ya zama sananne ga masu sauraro. A shekara ta 2010, ya taka rawar Ahmed a cikin jerin shirye-shiryen talabijin "Casting".

A ranar 13 ga Afrilu 2016 ya yi maganganun homophobic a kan shirin Klem Ennes (People's Talk) a kan El Hiwar El Tounsi, wanda ke jagorantar ƙungiyar Shams, wanda ke kare al'ummar LGBT a Tunisia, don neman gafara da kuma barazanar yin tafiyarsa.

 
Ahmed Landolsi

A watan Yulin wannan shekarar, Ahmed Landolsi ya sami lambar yabo mafi kyau saboda rawar da ya taka a matsayin Zied a cikin jerin shirye-shiryen talabijin na Awled Moufida (Sons of Moufida) a Romdhane Awards, wanda Mosaique FM ta ba shi.

A shekara ta 2016 an kama shi saboda shari'ar watsi da iyali da kuma bayar da mummunan rajista, kafin a sake shi bayan 'yan kwanaki. A yammacin 18 ga watan Agusta 2018, an sake kama shi saboda hanyar bayar da takardun shaida ba tare da kudade ba.

A ranar 20 ga Mayu 2019 ya sanar da ƙarshen aikinsa.

Hotunan fina-finai

gyara sashe
  • 2004: Bikin bazara na Mokhtar Ladjimi (baƙo mai daraja)
  • 2006: Yin ta Nouri Bouzid (baƙo mai daraja)
  • 2008: Le Projet (gajeren fim) na Mohamed Ali Nahdi: Sami
  • 2018 :
    • Stouche by Karim Berrhouma: ma'aikacin jinya 1
    • Damergi na Karim Berrhouma: Naceur Damergi Mai haifuwa Damergi
    • Hagu ... dama na Moutia Dridi
  • 2020: Dajjal na Karim Berrhouma
  • 2021: Hadés na Mohamed Khalil Bahri

Talabijin

gyara sashe
  • 2004: Loutil (L'Hôtel) by Slaheddine Essid (baƙo na girmamawa episode 11): baƙon otal
  • 2005: Aoudat Al Minyar ta Habib Mselmani da Ali Louati (baƙo mai daraja)
  • 2006 :
    • Hayet w Amani by Mohamed Ghodbane (baƙo na girmamawa episode 5): Hechmi Abdelwerith
    • Hkeyet El Eroui na Habib Jemni (baƙo mai daraja): Hassen
  • 2007 :
    • Layali da aka yi wa Habib Mselmani: Haïthem
    • Choufli Hal na Slaheddine Essid (baƙo na girmamawa na abubuwan da suka faru na 3, 4, 9 da 17 na kakar 1): Hédi Balha, saurayin Amani
  • 2008-2014: Maktoub na Sami Fehri: Mehdi Néji
  • 2009: Wanene Yesu ne na Alexander Marengo: Yesu
  • 2010: Sami Fehri ya jefa: Ahmed Radhouane
  • 2013: Yawmiyat Imraa ta Khalida Chibeni: Fehmi
  • 2015 :
    • Makarantar (lokaci na 2) ta Rania Gabsi da Sofien Letaiem: Raeef
    • Naouret El Hawa by Madih Belaïd (baƙo mai daraja na kashi na 4 na kakar 2): Kamel
  • 2015-2017: Awled Moufida na Sami Fehri: Zied
  • 2016: Bolice 2.0 by Majdi Smiri (babban baƙo na girmamawa na 3)
  • 2016-2017: Flashback by Mourad Ben Cheikh: Faycel
  • 2018 :
    • Familia Lol by Nejib Mnasria (babban baƙo na girmamawa na 3): mai haya gidan
    • Tej El Hadhra na Sami Fehri: Mustapha Khaznadar
  • 2019: Machair by Muhammet Gök: Kacem
  • 2020: Galb El Dhib by Bassem Hamraoui (baƙo na girmamawa daga abubuwan da suka faru 1 zuwa 6): Si Sadok
  • 2021 :
    • 16/16 na Hamdi Jouini: Alexya
    • Machair 2 na Muhammet Gök: Kacem
  • 2023: Djebel Lahmar de Rabii Tekali (aukuwa 15-19 baƙo na girmamawa): Massinissa, ɗan'uwan Samra

Fim din talabijin

gyara sashe
  • 2012: Mai harbi mai daraja na Yosri Bouassida: Adnene Zarrouk

Shirye-shiryen talabijin

gyara sashe
  • 2013: ITech a gidan talabijin na Ettounsiya: Mai gabatar da talabijin
  • 2014 :
    • Takisi 2 (babban abu 24) a gidan talabijin na Nessma: Baƙo
    • L'anglizi (The English) (babban abu na 7) a Tunisna TV: Baƙo
  • 2015: Belmakchouf tare da Adel Bouhlel a gidan talabijin na Hannibal: Baƙo
  • 2017: Sadma a kan MBC 1: Mai gabatar da talabijin
  • 2018 :
    • Abdelli Showtime tare da Lotfi Abdelli (babban abu na 2 na kakar 2) a kan Attessia TV: Baƙo
    • Labès (lokaci na 7) tare da Naoufel Ouertani (kashi na 3 na fitowar 7) a kan Attessia TV: Baƙo
    • Ramzi hal Tahlom tare da Ramzi Abdeljaoued a gidan talabijin na Attessia: Baƙo
  • 2019 :
    • Labès (lokaci 8) tare da Naoufel Ouertani a gidan talabijin na Attessia: Baƙo
    • Ethhak Maana (Dariya tare da mu) tare da Naoufel Ouertani (lokaci na 1) a kan Attessia TV: mai ba da labari
  • 2020 :
  • Abdelli Showtime tare da Lotfi Abdelli (aukuwa 10 na kakar 3) a kan Attessia TV: Baƙo
  • Gidan yaƙi a kan Attessia TV: Mai gabatar da TV
  • El Weekend tare da Afef Gharbi a gidan talabijin na Attessia: Baƙo
    • Fekret Sami Fehri (Sami Fehri's Idea) tare da Hedy Zaiem a kan El Hiwar El Tounsi (babban abu na 2 na kakar 2): Baƙo
    • Familya Lokaci tare da Jihen Milad a gidan talabijin na Attessia (Sashe na farko na fitowar 12): Baƙo
    • Sayef Maana tare da Naoufel Ouertani a gidan talabijin na Attessia (Sashe na biyu & na uku na fitowar 13): Baƙo
    • Alech Lé? (Me ya sa ba ?) tare da Khouloud Mabrouk a kan Carthage+ (Episode na Biyu): Baƙo na Episode 2
  • 2021 :
    • Labès (lokaci 10) tare da Naoufel Ouertani a kan Attessia TV: Baƙo na kashi 14 (kashi na 4)
    • Minti 60 tare da Naoufel Ouertani a kan Mosaïque FM: Baƙo
    • Star Time tare da Oumaima Ayari a Rediyo IFM: Baƙo
    • Romdhane Show a kan Mosaïque FM tare da Malek El Ouni da Hédi Zaiem: Baƙo
    • Sahri Bahri a Tunisna TV tare da Youssef Bahri: Baƙo
    • Sai kawai ya kasance tare da Naoufel Ouertani a gidan talabijin na Attessia: Baƙo na fitowar 28
    • Abin da Granma ta gaya mana tare da Wajiha Jendoubi a Rediyo Med: Baƙo
    • Yi sanyi a Rediyo Med: Baƙo
  • 2022 :
    • Labès (lokaci 11) tare da Naoufel Ouertani a kan El Hiwar El Tounsi: Baƙo na ɓangaren 1 na fasalin 16 na kakar 11
    • Kmiss 3lik tare da Fayçal Hdhiri a Tunisna TV: Baƙo
    • Sakarli El Barnamej (Ƙarshen Nunin) tare da Ala Chebbi: Baƙo na Fim na 1 na kakar 1 a kan Carthage+
    • Labès tare da Naoufel na Naoufel Ouertani a gidan talabijin na Attessia: Baƙo
  • 2023: Fekret Sami Fehri (Baƙo na girmamawa na fitowar 9 na kakar 6) tare da Hédi Zaiem a kan El Hiwar Ettounsi: Baƙo
  • 2023 :
  • Fekret Sami Fehri (Baƙo na fitowar 9 na kakar 6) tare da Hedy Zaiem a kan El Hiwar El Tounsi: Baƙo
  • Jeu Dit Tout (Baƙo na sashi na biyu na fasalin 11 na kakar 5) tare da Amine Gara: Baƙo
  • Difna 3ala Kifna (Baƙo na girmamawa na fitowar 11 na kakar 3) tare da Mayssa Badis: Baƙo
  • 2016: Ikertbet ta Imen Cherif
  • 2019: Manich Behi ta Klay BBj
  • 2020: Mosrar ta Zahra Fares

Manazarta

gyara sashe
  1. "Arrêté puis libéré: L'acteur Ahmed Landolsi poursuivi pour abandon". kapitalis.com (in Faransanci). 18 June 2016. Retrieved 29 April 2022.
  2. "L'acteur Ahmed Landolsi arrêté". www.jawharafm.net (in Faransanci). Retrieved 29 April 2022.
  3. "بورتريه أحمد الأندلسي «أنا مبدع وأستطيع إنجاز أصعب الأدوار". lemaghreb.tn (in Larabci). Retrieved 29 April 2022.