Adebola Adeyeye
Adebola Adeyeye ɗan wasan ƙwallon kwando ne na ƙasar Kanada. A halin yanzu tana wasa a ƙungiyar ƙwallon kwando ta mata ta Kentucky Wildcats . [1] [2]
Adebola Adeyeye | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | 10 Nuwamba, 1999 (25 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Makaranta |
University at Buffalo (en) University of Kentucky (en) | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
|
Rayuwar farko
gyara sasheAn haifi Adebola Adeyeye a Brampton, Ontario a Kanada.
A lokacin da take makarantar sakandare, ta shiga cikin yanayi uku na wasan ƙwallon kwando a Makarantar Rock a Florida, tana aiki a matsayin kyaftin ɗin ƙungiyar a ɗayan waɗannan lokutan. A cikin babbar shekararta, ta yi gasa a wasanni 28, tana samun matsakaitan maki 16.1, 17.9 rebounds, tubalan 3.0, da sata 2.1 a kowane wasa. Abin sha'awa, ta kiyaye daidaiton harbi na kashi 58 daga filin. A cikin tsawon shekaru uku da ta yi a Makarantar Rock, ta ci gaba da ba da wasan kwaikwayo sau biyu, matsakaicin maki 12.0 da sake dawowa 13.3 a kowane wasa yayin da take riƙe da kashi 56 cikin ɗari. [3]
Daga 2019 zuwa 2022, ta buga wa Buffalo Bulls ƙwallon kwando na mata, tana shiga cikin wasanni 116 da kiyaye matsakaicin maki 4.8 da sake dawowa 5.1 a kowane wasa a duk lokacin aikinta na kwaleji. A lokacin sabuwar shekararta, ta shiga cikin wasanni 33 kuma tana kiyaye matsakaicin maki 2.0 da sake dawowa 3.0 a kowane wasa. [3] [4] A kakar wasan ta na biyu ta sami maki 5.9 da sake dawowa 6.6 a kowane wasa. A cikin ƙaramar shekararta, ta buga wasanni 24, tana da matsakaicin maki 5.0 da sake dawowa 4.6 a kowane wasa yayin da take riƙe da kashi 57 cikin ɗari na burin filin da kuma tabbatar da shinge 15. A cikin shekararta ta ƙarshe a Buffalo ta sami maki 6.1 da sake dawowa 6.5 a kowane wasa, a ƙarshe ta taimaka wa Bulls wajen tabbatar da taken Gasar Cin Kofin MAC na 2022 da samun matsayi a Gasar NCAA. [4] Har ila yau, ta ci nasarar aikinta mai girma a kan Akron, inda ta zira kwallaye 17 tare da rikodin harbi na 8-na-8 daga filin, tare da sake dawowa hudu. Bugu da ƙari, ta yi rikodin wasan kwaikwayo sau biyu a kan Akron a farkon kakar wasa, inda ta sami maki 16 da sake dawowa 10. A duk tsawon kakar wasan, ta sami maki goma ko fiye a lokuta tara, ciki har da sau uku sau biyu. A wasan da suka yi da Oklahoma, ta buga sau biyu da maki 12 da 13, tare da sata biyu.
Manazarta
gyara sashe- ↑ name=":0">"Adebola Adeyeye". UK Athletics (in Turanci). 2022-06-29. Retrieved 2024-03-26.
- ↑ "Adebola Adeyeye - Kentucky Wildcats Forward". ESPN (in Turanci). Retrieved 2024-03-26.
- ↑ 3.0 3.1 "Adebola Adeyeye". UK Athletics (in Turanci). 2022-06-29. Retrieved 2024-03-26. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content - ↑ 4.0 4.1 "Adebola Adeyeye Stats, WNCAAB News, Bio and More - USA TODAY Sports". USA TODAY (in Turanci). Retrieved 2024-03-26.