Abbey, Saskatchewan
Abbey ( yawan jama'a 2021 : 122 ) ƙauye ne a lardin Kanada na Saskatchewan a cikin Karamar Hukumar Miry Creek No. 229 da Ƙididdigar Sashen No. 8 . Wannan ƙauyen yana yankin kudu maso yammacin lardin, arewa maso yamma da birnin Swift na yanzu . Ana yi wa Abbey hidima ta Babbar Hanya 32 kusa da Babbar Hanya 738 .
Abbey, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 0.77 km² | |||
Altitude (en) | 2,235 ft | |||
Sun raba iyaka da | ||||
Bayanan tarihi | ||||
Ƙirƙira | 1 ga Augusta, 1913 | |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
Central Time Zone (en)
| |||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 306 |
Tarihi
gyara sasheA cikin 1910, ofishin gidan waya na farko da mazauna yankin suka yi amfani da shi shine Longworth, wanda ke cikin gidan Cassie Baldwin. [1] Asalin garin Abbey mallakar wani mutum ne mai suna DF Kennedy. A shekara ta 1913, tashar jirgin ƙasa ta Kanada (CPR) ta sayi kashi huɗu na fili daga gare shi don gina layin dogo. [1] Hukumar ta CPR ta ba Mista Kennedy martabar sanya wa al’umma suna, inda ta ba ta suna Abbey – sunan gonar Kennedy a Ireland. An haɗa Abbey azaman ƙauye a ranar Satumba 2, 1913.
Gidan Wuta na Abbey
gyara sasheAbbey yana da kadarorin gado ɗaya na birni akan Rajista na Wuraren Tarihi na Kanada, Gidan Wuta na Abbey. An gina shi a cikin 1919 don mayar da martani ga babbar gobara da ta yi barazana ga al'umma a watan Satumba na 1918, tashar kashe gobara wani bangare ne na haɓakawa ga kariyar wuta a Abbey. Tashar ta ci gaba da aiki har sai da aka gina sabuwar tashar kashe gobara a shekarar 1975. A halin yanzu ba a amfani da tashar, amma har yanzu ana amfani da siren da ke hasumiyar tashar don nuna alamun gaggawa a cikin al'umma.
Wuraren shakatawa da nishaɗi
gyara sasheAbbey Golf Club filin wasan golf ne kusan 0.5 km (0.31 mi) kudu maso gabas na Abbey. An gina shi a cikin 1950 kuma hanya ce ta 35, mai ramuka 9 tare da ganyen yashi da tsayin yadi 2085.
Alkaluma
gyara sasheA cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Abbey yana da yawan jama'a 100 da ke zaune a cikin 59 daga cikin 85 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -22.5% daga yawan 2016 na 129 . Tare da yanki na ƙasa na 0.73 square kilometres (0.28 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 137.0/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Abbey ya ƙididdige yawan jama'a 129 da ke zaune a cikin 65 daga cikin 88 na gidaje masu zaman kansu. 10.9% ya canza daga yawan 2011 na 115. Tare da yanki na ƙasa na 0.77 km2 , tana da yawan yawan jama'a 167.5/km a cikin 2016.
Geography
gyara sasheAbbey yana kudu da Kogin Saskatchewan ta Kudu da arewacin Babban Sand Hills
Yanayi
gyara sasheAbbey ya fuskanci yanayi mara kyau ( Köppen weather classification BSk ) tare da dogo, sanyi, bushewar hunturu da gajere, lokacin zafi. Hazo yana da ƙasa, tare da matsakaicin shekara na 316.2 mm (12.45 a), kuma yana mai da hankali a cikin watanni masu zafi.
Climate data for {{{location}}} | |||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Watan | Janairu | Fabrairu | Maris | Afrilu | Mayu | Yuni | Yuli | Ogusta | Satumba | Oktoba | Nuwamba | Disamba | Shekara |
[Ana bukatan hujja] |
Duba kuma
gyara sashe- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan