Ƙungiyar Ƙasashen Duniya na Ƙungiyoyin Bincike na Ayyuka
Ƙungiyar Ƙasashen Duniya na Ƙungiyoyin Bincike na Ayyuka (IFORS) wata ƙungiya ce ta ƙungiyoyin bincike na ayyuka na kasa na fiye da kasashe 45 daga yankuna hudu: Asiya Pacific, Turai, Arewacin Amirka, da Kudancin Amirka.[1]. Ƙungiyoyi uku ne suka kafa ƙungiyar a cikin shekarar 1959 a hukumance: ORSA (Amurka), ORS (United Kingdom), da SOFRO (Faransa), kodayake taron IFORS na farko an gudanar da shi a Oxford a shekarar 1957.[2]. Dokokin, sun kafa manufar IFORS don zama "ci gaban bincike na aiki a matsayin kimiyya mai haɗin kai da ci gabanta a duk ƙasashen duniya." Wani al'amari mai ban sha'awa na Dokokin shi ne cewa a cikin zaɓe na hukuma ikon jefa ƙuri'a na kowane memba na al'umma ya yi daidai da tushen tushen cancantar membobin - don haka yana ba da mafi girman nauyin manyan al'ummomi amma ba ta mamaye ƙananan al'ummomi ba.
Manazarta
gyara sashehttps://en.wikipedia.org/wiki/International_Federation_of_Operational_Research_Societies#cite_note-hist-https://en.wikipedia.org/wiki/International_Federation_of_Operational_Research_Societies#cite_note-12