Jean Odoutan (an haife shi a shekara ta 1965) ɗan wasan barkwanci ne, darektan fina-finai, mawaki, ɗan wasa, marubucin allo kuma mai shirya fina-finai daga ƙasar Benin ta Afirka. Shi ne kuma wanda ya kirkiro bikin fina-finai, bikin fina-finai na Quintessence na Ouidah.[1]

Jean Odoutan
Rayuwa
Haihuwa 1965 (58/59 shekaru)
ƙasa Benin
Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a Jarumi, darakta, mai tsara fim, mai rubuta kiɗa da marubin wasannin kwaykwayo
IMDb nm0644147

Rayuwar farko gyara sashe

Odoutan ya koma Paris, Faransa tun yana matashi, yana ɗan shekara goma sha biyar a shekarar 1980.[2] Ba da daɗewa ba, ya fara aiki a masana'antar fim.

Filmography gyara sashe

Jean Odoutan ya shiga cikin fina-finai da dama, ko dai a matsayin jarumi, darakta ko furodusa. Yawancin fina-finansa sun sami yabo sosai kuma ya kasance baƙon girmamawa a yawancin fina-finai na fina-finai, ciki har da 2001 Reunion Film Festival.[3] Daga cikin fina-finan da ya halarta akwai:

Manazarta gyara sashe

  1. "Personnes".
  2. "Jean Odoutan". AlloCiné.
  3. "Festival du film court de Saint-Pierre". www.festivalfilmcourt.com. Archived from the original on 2021-11-24. Retrieved 2024-02-25.